Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 21

Chủ đề: GOAL from corner

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023

GOAL from corner

Trong bản Fm09 này, tuy đã ko còn lỗi set phạt góc ghi bàn nhiều như bản Fm08.Tuy nhiên nếu như set đúng như kiểu set trong bản Fm08 8.2 thì số lượng bàn thắng đến với bạn cũng không phải là ít .Mùa đầu tiên Vidic của mình cũng đã có được hơn 20 bàn từ phạt góc ( chưa kể các trung vệ khác như Rio, Fazio) nhưng rất tiếc là giờ mình đã qua mùa hai nên ko có pic cho các bạn .Dù nhiều người đã biết nhưng mình vẫn xin nhắc lại cách set cho mọi người (đợt này chúng ta có nhiều Mem mới mà )

1.Set ít nhất 2 cầu thủ stay back.( chống phản công ý mà )
    2.Cầu thủ cao to và đánh đầu tốt nhất đội set cho Challenge keeper (thường thì là các trung vệ )
    3. 1 ku để offer short option
    4. 1 ku để Lurk outside area
    5.Còn lại để attack far post và stand on far post ( để quấy rối hàng thủ đối phương )
    6. Trong Team Instructions để corners là 6 Yard Box.
    7.Cho 1 thằng có chỉ số đá phạt >= đá phạt góc là ok.Cũng chú ý, nên cho cầu thủ đá phạt góc đá trái chân thuận, nghĩa là thuận chân phải thì đá cánh trái, và thuận chân trái thì đá cánh phải .
    Have fun

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi mrspecial : 29-11-2008 vào lúc 02:59 PM
    Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    38
    thank bro để thử coi sao chưa có bàn thắng nào từ phạt góc cả

Số bài viết
    240
    cach set nay thieu di cach da phat goc roi ban oi! thuong thi tui xai da phat vao vung cam dia nhung co ban lai xai` da vao vong 5m50. tui thay 2 cai nay hieu wa nhu nhau mien la` nguoi da phat goc co phai tu 17 tro len la ok.
    have fun

Số bài viết
    238
    Lưu ý thêm 1 tí là chọn cầu thủ đá phạt góc thì nên chọn cầu thủ có free kick cao hơn là chọn cầu thủ có corner cao . Mấy thằng Corner cao hay có xu hướng sút thẳng vào gôn. Cái corner để là Penalty area cũng được, trung vệ ghi bàn ầm ầm .

Lần sửa bài viết gần nhất bởi 2lua : 30-11-2008 vào lúc 02:36 PM
    We like to move it, move it

Số bài viết
    7
    bác cho hướng dẫn cụ thể cách set cho từng vị trí đi

Số bài viết
    240
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bidaica Bài viết
    ducquydn o da nag ah
    co j chi giao nha
    tui cung o dnang ne
    uhm yui ở đà nẵng nhưng hiện đang học ở sài gòn,có gì tết về đi off họp mặt anh em!hehe

Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mrspecial Bài viết
    Trong bản Fm09 này, tuy đã ko còn lỗi set phạt góc ghi bàn nhiều như bản Fm08.Tuy nhiên nếu như set đúng như kiểu set trong bản Fm08 8.2 thì số lượng bàn thắng đến với bạn cũng không phải là ít .Mùa đầu tiên Vidic của mình cũng đã có được hơn 20 bàn từ phạt góc ( chưa kể các trung vệ khác như Rio, Fazio) nhưng rất tiếc là giờ mình đã qua mùa hai nên ko có pic cho các bạn .Dù nhiều người đã biết nhưng mình vẫn xin nhắc lại cách set cho mọi người (đợt này chúng ta có nhiều Mem mới mà )

1.Set ít nhất 2 cầu thủ stay back.( chống phản công ý mà )
    2.Cầu thủ cao to và đánh đầu tốt nhất đội set cho Challenge keeper (thường thì là các trung vệ )
    3. 1 ku để offer short option
    4. 1 ku để Lurk outside area
    5.Còn lại để attack far post và stand on far post ( để quấy rối hàng thủ đối phương )
    6. Trong Team Instructions để corners là 6 Yard Box.
    7.Cho 1 thằng có chỉ số đá phạt >= đá phạt góc là ok.Cũng chú ý, nên cho cầu thủ đá phạt góc đá trái chân thuận, nghĩa là thuận chân phải thì đá cánh trái, và thuận chân trái thì đá cánh phải .
    Have fun
    Cho mình hỏi là cả sau khi chỉnh xong 1234 thì những đứa còn lại đều set cái số 5 hả bạn, mà 1 người 1 attack far hoặc stand on hay 1 người cả 2 cái attack với stand on luôn /

Số bài viết
    21
    hehe cho em bổ sung thêm : ngoài mấy cái set này em còn set thêm cho mấy thằng cao to challêng goalkeeper là Target men lun. Em thường chơi như thế.
    Số bàn từ phạt góc khá cao

Số bài viết
    196
    Mình tưởng là chọn thằng có crossing cao để đá phạt góc chứ? Nếu chọn thằng có free kick cao thì nó sút thẳng vào gôn thì sao???

Số bài viết
    173
    tôi nghĩ chọn thằng Corner cao chứ nhỉ???chân phải đá phạt góc trái và ngược lại
    thằng cao to nhất Challenger GK,1 thằng Att Far Post,1 thằng Att Near,1 thằng Near Flick on,1 thằng Stand on Far,1 thằng Att from Deep,1 thg Lurk outside,1 thằng Offer short option...
    t chỉ để 1 thằng ở nhà trấn giữ,đến lúc thằng kia nổi điên cuối giờ đá 4 tiền đạo mới cho thêm ng ở nhà canh

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới