Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 37
    Số bài viết
    638

FM Britain T&TF: Le must

http://rapidshare.com/files/16439678...ctics.zip.html
    http://www.mediafire.com/?zzjcdzymjto
    Một cái guide tactic đang đc bàn thảo khá sôi nổi trên các forum FM hiện nay.
    Terry ngó quanh quẩn trong box, chưa thấy ai bốt nên bốt cái link tạm lại đây, anh em nào quan tâm thì down về ngâm cứu thứ rồi lên bàn luận cho vui
    PS: Terry liếc thử qua sơ sơ, có nhiều thứ hay ho lắm :a31:
    Edit: Trong link down đó có những thứ sau:
    - Tactical Theorems and Frameworks '09 : tài liệu dài 50 trang, giải thích từng thứ cặn kẽ nhất về tacticsun document pdf de 50 pages qui détaille toutes les instructions tactiques (voir "Points traités" plus bas dans le post)
    - TT&F '09 Crib Sheet : chỉ 2 trang, cũng về tactic, nhưng đơn giản hóa hơn
    - TT&F '09 Tactical Wizard : một file excel, chứa tất cả những chiến thuật hiện có trên thế giới (có khi chưa có trong đó cũng có luôn ), cố vấn cho bạn những thiết lập cần thiết cho từng cầu thủ
    - TT&F '09 Tactics : 72 chiến thuật có sẵn, chỉ bỏ vô game, và chơi thôi
    --------------
    Sau đây là tóm lượt của tài liệu 50 trang, giúp các bác dễ tìm ra thứ mình cần hơn

Nếu bạn huấn luyện một đội nghèo nàn -> đọc 9-21 trang 9-21

Nếu bạn huyến luyện đội khủng, mục tiêu là C1 và vô địch mọi giải: -> đọc trang 22-25

Nếu bạn có vấn đề về sân khách hay sân nhà (đá tốt sân nhà, thua sân khách, và ngc lại) -> đọc trang 26-32

Không thể bảo toàn tỉ số ? -> đọc trang 26-32

Một cầu thủ nào đó đc xem là cực giỏi mà bạn ko thể dùng đc -> đọc trang 33-39

World Class vẫn đá dở ? -> đọc trang 40-44

Không thể đánh chặn ai đó ? (Ronaldo hay Ade chẳng hạn ) -> đọc trang 45-47

Lần sửa bài viết gần nhất bởi J.Terry : 26-11-2008 vào lúc 07:53 PM

Số bài viết
    456
    up lên mediafire di

Số bài viết
    158
    Link mediafire đây ! Mọi người download nhé !

Số bài viết
    468
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dttrung_mlay Bài viết
    Link mediafire đây ! Mọi người download nhé !

Sao tải về xong giải nén ra tùm lum file thế này?

Số bài viết
    638
    Mấy file kia là file chiến thuật kèm theo, file quan trong là trong TTF Documents tactics/Doccuments á. Trong đó có hai file pdf, giải thích rất cặn kẽ về FM09, cách thiết lập tấn công/phòng thủ, cự li đội hình, cách thiết lập cho tường cầu thủ, v...v

Bác nào siêng thì dịch qua tiếng Việt đê, có ... 50 trang chứ mấy

Số bài viết
    238
    Nếu cái này là Tactical Theorems and Frameworks thì em đọc qua 1 lần cách đây 2 tuần, hiểu sơ sơ, nói chung thấy hay, đọc comment của mấy thằng Tây thì chúng nó toàn bảo tài liệu hay nhất từ trước đến giờ
    Từ sáng đến giờ không down được từ mediafire

Số bài viết
    2,079
    tài liệu rất hay , bác terry chơi tiếng pháp kinh quá

Số bài viết
    638
    Tiếc một cái là SI ko có tham gia vào cái tài liệu này, nếu ko, làm theo chắc thắng .

Tài liệu này Terry chỉ mới đọc sơ qua, có vài điểm đáng chú ý, terry đáng áp dụng và rất thành công là:

- Khi chơi hai tiền đạo, nhất thiết hai tiền đạo ko đc có thiết lập như nhau, có mức độ att như nhau, vì sẽ rất dễ dàng cho hậu vệ đội bạn phòng ngự trên một đường thẳng duy nhất. Phải luôn có một tiền đạo Deff và một tiền đạo Off, cách sắp xếp như vậy sẽ làm đối phương khó phòng ngự hơn.

- Thứ hai là về Foward runs, như các bác đã biết là Forward runs để thường xuyên sẽ làm cầu thủ dâng cao liền ngay khi phe ta có bóng để tấn công, nếu để mixte thì cầu thủ đó sẽ vừa tấn công vừa hỗ trợ phòng thủ, còn nếu để rarely thì cầu thủ sẽ giữ vị trí, ko dâng lên tấn công mà để phòng counter attack. TTF nói, để cân bằng đội hình, ta ko thể có quá nhiều quá nhiều cầu thủ dâng cao thường xuyên, hoặc ko thường xuyên. Nếu chơi phòng ngự thì là 5-2-3 (dâng cao hiếm - mixte - thường xuyên), còn chơi bình thường ko công ko thủ là 3-4-3, tấn công sẽ là 3-2-5. Để thiết lập những thứ này dễ dàng hơn, ta nên xác định 3 cầu thủ phòng ngự thường xuyên, 2 hỗ trợ (tức forward run để mixte), và 3 tấn công, còn 2 cầu thủ còn lại là tự do (thường là hậu vệ biên hay tiền vệ biên), từ hai người này ta có thể linh động biến chuyển 5-2-3/3-4-3/3-2-5 tùy thích.

- Một điều nữa là vị trí tiền đạo, tự nhiên của nó đã là tấn công, nếu để forward run lên max thì sẽ rất dễ bị cách li với hàng tiền vệ, khuyên dùng là để một tiền đạo forward run mini, mà một mixte ...

..... Chỉ với những điều trên, Terry đã cải tạo khá tốt thành tích của mình (dù huấn luyện Chel, nhưng thua hoài )

vangtoiga: cái đó hình nhưng hỗn hợp tiếng cả Pháp tiếng Anh

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Còn gì về hàng tiền đạo ko, tiếp đi J.terry.Thấy cái forward run của FC đúng thật

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    638
    Sau đây là tóm lượt của tài liệu 50 trang, giúp các bác dễ tìm ra thứ mình cần hơn

Nếu bạn huấn luyện một đội nghèo nàn -> đọc 9-21 trang 9-21

Nếu bạn huyến luyện đội khủng, mục tiêu là C1 và vô địch mọi giải: -> đọc trang 22-25

Nếu bạn có vấn đề về sân khách hay sân nhà (đá tốt sân nhà, thua sân khách, và ngc lại) -> đọc trang 26-32

Không thể bảo toàn tỉ số ? -> đọc trang 26-32

Một cầu thủ nào đó đc xem là cực giỏi mà bạn ko thể dùng đc -> đọc trang 33-39

World Class vẫn đá dở ? -> đọc trang 40-44

Không thể đánh chặn ai đó ? (Ronaldo hay Ade chẳng hạn ) -> đọc trang 45-47

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới