Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 16 trang Trang đầuTrang đầu 1234513 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 151
    Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Man Di Milano Bài viết
    Cái này mình new game 2 lần rồi đều như vậy, ku Criscito hỏi mua đúng giá gốc Juve bán luôn. Múc ngay kẻo muộn
    Đúng rồi, để qua 1-2 mùa là hơi khó mua đấy, giá cao mà lương cũng cao, nó hay đòi hỏi nhiều thứ, xơi sớm cho chắc

Số bài viết
    338
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stranger Bài viết
    Bán cầu thủ giá cao làm gì, rồi lại phải mua 1 thằng khác giá cũng cao về lấp vào vị trí đấy, vừa lạ lẫm vừa vô bổ. VD bán đi những chú như Pirlo (vì ko trung thành) hay già, vô ích như Kalac, Dida, Emerson, Jankulovski... thì ủng hộ cả hai tay, nhưng ko nên bán các đ/c như Flamini đá rất tốt lại còn trẻ hay Ronaldinho chơi AMC tuyệt cú mèo (để trên 30 hãy bán). Riêng tôi cầm Milan ko bao giờ bán Ambrosini sớm vì thích "gà nhà" (đăng ký Cúp châu Âu rất có lợi). Seedorf mùa đầu chơi siêu hay, giành ngay phần thưởng Player of the Year của CĐV, nhưng mùa sau thì tiễn.
    Thực ra nếu mùa đầu thành công, mùa tiếp theo quỹ chuyển nhượng lại mênh mông bát ngát (như tôi giành CÚp UEFA và SA mùa đầu, mùa sau được 142 triệu euro để chuyển nhượng, nhưng ko xài, vì những thằng mình thích như Messi, Aguero hay Torres... đều có thể mua được nhưng nó ko chịu sign). Chỉ thích đầu tư vào bọn cầu thủ trẻ, phái scout đi khắp nơi, đang sợ 3 mùa nữa bán wonderkid đi ko cũng đủ lên tiền tỉ
    Riêng về đầu tư mùa đầu nên mua thằng David Luiz, DC của Benfica và Asenjo GK của Valladolid (9 triệu, để mùa sau xài). Vì phải bắn anh Shevchenko về Chelsea sớm để lấy quỹ lương nên mua bổ sung em Giuseppe Rossi là chuẩn. Bán Emerson đi để mua về Carioca (DM) giá chuộc chỉ 3,7 triệu. Thế là ổn mùa đầu.
    Tôi thường chơi 4-3-2-1 như ngoài đời, rất tốt, nhưng đội hình này khó đối phó với 4-3-3 kiểu Inter. Đội hình mùa 2 hiện như sau: Asenjo - Zambrotta, Luiz, Nesta, Criscito (Eduardo) - Gattuso, Flamini, Carioca (Ambrosini) - Kaka (Gourcuff), Ronaldinho - Pato (Rossi). Dự bị có Alexis Sanchez và Pablo Osvaldo để sẵn sàng cho các phương án dạt cánh cũng như bổ sung chơi 2 hoặc 3 tiền đạo.
    Trong cái bản FM này thì bọn cầu thủ trâu bò đá rất khủng, kĩ thuật chỉ cần tàm tạm là đá hay rồi. Trong bọn bán được giá thì Ambrosini Pirlo Flamini theo mình là bán đê. Giá của MC\Dmc khủng chỉ tầm 10-15M như veloso diarra hay palombo, bán đi rồi mua người thay thế đá hay hơn lại còn thừa tiền thì tội gì. Pirlo nếu gia hạn hợp đồng thì nó đòi 3 4 năm, lúc đấy già quá không dùng được, mình chỉ gia hạn đến 32 tuổi là kịch. Gattuso nếu bọn nào hỏi thì cho lượn luôn, lực to mà đá lởm hơn cả diarra. Ronaldinho thì đồng ý là để mà đá phạt, đá cũng điên ít nhất là 2 3 mùa.

Số bài viết
    69
    công nhận, mùa 2 được hơn 100m chuyển nhượng nhờ win Serie A, mua ngay Messi, nhìn rating 7.57, tợp luôn, không phí

Số bài viết
    40
    Tui chơi bán luôn Flamini, mùa sau là Dinho và Pirlo (dù ko muốn bán Pirlo nhưng nps ko chịu gia hạn hợp đồng). Mùa đầu chỉ mua Silvestri và Palombo. Mùa sau làm quả hoành tráng 176tr cho Benzema kết ku này quá giá nào cũng chơi. Đến mùa 2011-2012 Messi sắp hết hợp đồng có 58tr. Cặp tiền đạo Pato Benzema với bộ đôi hộ công Kaka-Messi. Chuẩn ko phải chỉnh

Số bài viết
    40
    Bác Megalive đá Milan mà thế này à em đá Milan bao giờ cũng để công thần đến cuối đời đến khi nó ko đá nữa thì thôi

Số bài viết
    29
    Mỗi khi cầm Milan mình luôn cố gắng vỗ về Pirlo, trừ khi nó unhappy và không chịu gia hạn HĐ thì mới bán. Còn lại, những công thần như Ambrosini, Gattuso, Seedorf đều giữ lại hết, vì mấy đ/c này có "chất Milan". Chỉ trừ những trường hợp quá vô dụng như Favalli, Jankulovski hay Emerson thì mới tống cổ thôi (cũng để cắt giảm quỹ lương).

Số bài viết
    294
    Mấy bác chơi Milan hay thật
    Mình bị Real nó mơi ku Pirlo mà mình nhất quyết ko bán kệ cho nó unhappy
    Bây giờ là giữa mùa giải rồi, đá vẫn hay như thường
    Đá Milan mình phải mua thêm DC là chắc chắn rồi , mình mua thếm Sakho và Fazio.... MC thì thêm cu Veloso
    Vẫn chưa kịp mua FB, đây là 1 điều đáng tiếc của mình, đành phải đợi đến mùa đông
    Mà quỹ lương với chuyển nhượng của Milan có vẻ eo hẹp nhỉ, lúc đầu mình mua Fazio xong là hết sạch tiền luôn, may là xin Board, nó cho thêm 1 tí , đủ để mua Veloso với Sakho Thế mà đến giữa tháng 11, Board nó lại tự cho thêm ~ 10M nữa ---> mùa đông có cái xài mà khỏi phải xin rồi

Số bài viết
    29
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của partyvn Bài viết

Mà quỹ lương với chuyển nhượng của Milan có vẻ eo hẹp nhỉ, lúc đầu mình mua Fazio xong là hết sạch tiền luôn, may là xin Board, nó cho thêm 1 tí , đủ để mua Veloso với Sakho Thế mà đến giữa tháng 11, Board nó lại tự cho thêm ~ 10M nữa ---> mùa đông có cái xài mà khỏi phải xin rồi

Bác mua Fazio hết bao nhiêu thế ? Cả Veloso nữa ?

Hồi đầu mùa em mua được Marcelo, Veloso, Thiago Silva, chưa kịp tăng cường hàng công. Về sau thấy hàng tiền đạo đuối quá nên mua thêm Huntelaar, nhưng hầu như toàn bị mua đắt (Veloso 18 triệu euro, Huntelaar 24 triệu euro).

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thuycon Bài viết
    Bác mua Fazio hết bao nhiêu thế ? Cả Veloso nữa ?

Hồi đầu mùa em mua được Marcelo, Veloso, Thiago Silva, chưa kịp tăng cường hàng công. Về sau thấy hàng tiền đạo đuối quá nên mua thêm Huntelaar, nhưng hầu như toàn bị mua đắt (Veloso 18 triệu euro, Huntelaar 24 triệu euro).
    Fazio được Scout báo giá 20M Euro, mua khoảng 19M Euro

Mua Sakho đi bạn, giá rẻ thôi, khoảng 7M - 9M Euro /

Mình đánh giá Sakho tốt hơn Thiago Silva vì Sakho trẻ hơn, tương lai sẽ có đẳng cấp thế giới mà giá mua ban đầu cũng rẻ

Số bài viết
    294
    Vừa mới cài lại game xong, chưa edit lại cái Currency, vẫn đê $, vào nhìn thấy Fazio 14M, Veloso 22M, Sakho 15M sợ vãi
    hóa ra tính theo Uk sterling cũng bé ý mà Fazio 7.75M, Veloso 11.5M, Sakho thì 8M lận
    Mùa đông mua được 3 ku FC với AMC trẻ măng rồi, hy vọng đào tạo kịp để cho Sheva với Pippo về hưu
    Có ku Gai Assulin thì chưa về
    Up thêm quả transfers cho vui

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới