Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 33
    Số bài viết
    53

Icon8 Vô lý trong chuyển nhượng cầu thủ

mình mua thằng veloso 12M trong đó 3M là tiền tươi còn 9M sau 24 tháng trả nốt mà lúc nó về lại phải trả luôn 12M là sao vậy ???

Chủ đề tương tự:
    Manchester United

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thangbomcrazy Bài viết
    mình mua thằng veloso 12M trong đó 3M là tiền tươi còn 9M sau 24 tháng trả nốt mà lúc nó về lại phải trả luôn 12M là sao vậy ???
    không vô lý đâu bạn
    đấy chỉ là nó trừ tiền quỹ chuyển nhượng của bạn thôi
    còn Balance ... ( chỉ số tài chính ổn định ) vẫn chỉ bị trừ 3M ... sau đó trừ dần 9M ...

Ps : đây kô phải là vô lý mà là thực tế điều này hoàn toàn chính xác và để kiềm chế độ ảo trong chuyển nhượng . ( kô thể nào để 1 đội gà mờ kêu trả sau đến 70M và chỉ trả 1K để mua David Villa đc )

Số bài viết
    294
    Stif nói mình không hiểu về cái Balance
    Theo mình hiểu thì đúng là khi mua trả sau, máy sẽ trừ luôn tổng số tiền vào quỹ chuyển nhượng của mình, nhưng thực tế thì tiền của Team sẽ trừ dần dần và chia đều cho các tháng tiếp theo..
    Có thể xem phần này trong mục Finance, Expenditure, nhìn rõ ràng được số tiền mua cầu thủ hàng tháng tốn mất bao nhiêu

PS : những topic thế này có nên lập ko hay là cho luôn vào topic hỏi đáp lớn

Số bài viết
    1
    sao mình phải mua cầu thủ đắt hơn thực tế nhiều vậy, trong khi máy mua rất rẻ. mình bán không bao giờ được giá cao

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của partyvn Bài viết
    Stif nói mình không hiểu về cái Balance
    Theo mình hiểu thì đúng là khi mua trả sau, máy sẽ trừ luôn tổng số tiền vào quỹ chuyển nhượng của mình, nhưng thực tế thì tiền của Team sẽ trừ dần dần và chia đều cho các tháng tiếp theo..
    Có thể xem phần này trong mục Finance, Expenditure, nhìn rõ ràng được số tiền mua cầu thủ hàng tháng tốn mất bao nhiêu

PS : những topic thế này có nên lập ko hay là cho luôn vào topic hỏi đáp lớn
    Balance là phần tài chính tổng hợp ... số tiền mà câu lạc bộ đang có
    Giải thích kỹ hơn : trong hợp đồng ký thì trả liền 3M , trả sau 9M ( giải sử trả trong 9 tháng ) thì balance sẽ như thế này -> sau khi cầu thủ về : balance tụt 3M , 9 tháng tiếp theo , balance giảm 1M.

Còn khoản tiền tranfer thì bạn đã chỉ 3+9=12M -> bạn bị trừ 12M trong quỹ tiền chuyển nhượng

Ps : Lập riêng 1 cái cũng đc mà cái này để riêng ra mới dễ tìm ...

Số bài viết
    294
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của namhd Bài viết
    sao mình phải mua cầu thủ đắt hơn thực tế nhiều vậy, trong khi máy mua rất rẻ. mình bán không bao giờ được giá cao
    Bán phải biết cách bán, mua phải biết cách mua , cái này là kỹ năng chơi FM, lâu dần sẽ biết
    Những trường hợp mà máy đòi tới cả trăm triệu bảng là do đó là những cầu thủ mà team đấy ko muốn bán !

Số bài viết
    156
    ủa, tớ nhớ là phần quỹ chuyển nhượng cũng trừ từ từ mà đâu có trừ 1 lượt luôn đâu

Số bài viết
    175
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kingsupra315 Bài viết
    ủa, tớ nhớ là phần quỹ chuyển nhượng cũng trừ từ từ mà đâu có trừ 1 lượt luôn đâu
    đúng là quỹ chuyển nhượng là nó trừ từ từ nhưng để múc đựoc thằng ấy vẫn phải có khoảng 12M trong Finance
    Trường hợp giống như đi du học bạn cần chứng minh khả năng tài chính ý

The man who practices virtue never has intention to injure another
    And if the harmony can be ontained with retreat, he withdraws

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của billyjones Bài viết
    đúng là quỹ chuyển nhượng là nó trừ từ từ nhưng để múc đựoc thằng ấy vẫn phải có khoảng 12M trong Finance
    Trường hợp giống như đi du học bạn cần chứng minh khả năng tài chính ý
    ặc bản 09 là nó trừ thẳng à Tiền chuyển nhượng bất chấp trả sau , trước đều trừ hết ( trừ ở đây là ở quỹ tiền chuyển nhượng )
    vd: kô phải hứng lên bạn có 2M tiền chuyển nhượng mà có đủ sức ký 1 thằng 12M về đâu cho dù bạn có thể chứng minh là mình thừa sức có cả 100M trong tương lai gần chứ đừng nói là bạn chứng minh mình đủ sức kham nổi 12M ...
    -> làm thế mới hạn chế đc mấy thằng giầu mà ít nợ như Real ... nếu kô thì loạn hết

Số bài viết
    156
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    ặc bản 09 là nó trừ thẳng à Tiền chuyển nhượng bất chấp trả sau , trước đều trừ hết ( trừ ở đây là ở quỹ tiền chuyển nhượng )
    vd: kô phải hứng lên bạn có 2M tiền chuyển nhượng mà có đủ sức ký 1 thằng 12M về đâu cho dù bạn có thể chứng minh là mình thừa sức có cả 100M trong tương lai gần chứ đừng nói là bạn chứng minh mình đủ sức kham nổi 12M ...
    -> làm thế mới hạn chế đc mấy thằng giầu mà ít nợ như Real ... nếu kô thì loạn hết
    quả thật là vừa kiểm tra lại thì balance chỉ trừ tiền đặt cọc trước, còn tổng cộng mua cầu thủ (gồm cả trả trước và sau) thì quỹ chuyển nhượng bị trừ thẳng luôn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới