Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 4 trong tổng số 4
    Số bài viết
    21

Ý tưởng đóng góp cho FML

Theo mình hiểu thì FML là 1 game online với nhiều người tham gia như rất nhiều game online mà mình đã chơi Võ lâm, MU, Cao bồi không gian,Au...
    Mình rất thích game online vì ở đó được thử sức, thi đấu với các gamer khác chứ ko phải với máy tính như game offline(mặc dù rất nhiều game offline rất hay) và mình đặt biệt yêu thích game Quản lí bóng đá,game tư duy chiến thuật.
    Qua 1 số bài viết của các bạn,mình thấy FML không phải là chơi kiểu online dạng mạng LAN, chỉ vài ba người chơi như trước qua Hamichi như Đế chế, Hero...mà là nơi để nhiều người cùng đua tài. Mình đọc các bài viết của các bạn thì thấy ở trong FML chúng ta phải tạo các đội bóng và lập các giải đấu.
    Ý tưởng của mình ở đây là chia game ra các Sever, trong mỗi sever đó có các đội bóng như ngoài đời mà ta yêu thích như Liverpool,MU,Real,Milan... và các giả đấu như ngoài đời thực như La liga,PL,CL... Dĩ nhiên ai cũng thích các đội bóng lớn mà mình yêu quí trong khi số sever hạn chế, vì vậy để được quản lí những đội bóng lớn đó các gamer sẽ phải qua 1 thời gian thử thách,quản lí các đội bóng nhỏ để xem xét khả năng, thành tích, hoặc có thể thi đấu với nhau xem ai là người được quản lí 1 CLB trong trường hợp có nhiều người cùng đăng kí quản lí muốn quản lí đội bóng đó,ta sẽ lựa chọn người có thành tích quản lí tốt nhất về cả kết quả thi đấu, danh hiệu,thành tích cũng như về vấn đề tài chính. Nhân tiện mong các bạn gộp lại các bài viết về FML lại thành 1 topic duy nhất. Mình thấy nhiều topic hướng dẫn về FML nhưng thực sự là đọc hết các topic này mình vẫn còn nhiều điều chưa hiểu rõ.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi The_Kop : 08-11-2008 vào lúc 01:31 AM

Ảnh đại diện của dirty_boy0712
    dirty_boy0712 đang ngoại tuyến ~♫ ♪ I'm Yours ♪ ♫ ~ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,890
    Nếu bạn có ý tưởng sao ko đóng góp đến SEGA, chứ FM-VN có phải là đơn vị xây dựng FML đâu
    Hồi mình chơi đã có 9 server rồi, lâu nay ko chơi nên ko biết thế nào.
    Còn ý tưởng quản lý các CLB lớn:
    SI đã có FM để quản lý các CLB đó, nay FML cũng làm vậy thì hóa ra FML chỉ là bản mở rộng của FM thôi sao
    thêm nữa, nếu quản lý các CLB lớn, bạn ko chỉ có các cầu thủ giỏi mà vấn đề tài chính cũng nhẹ nhàng hơn. Nếu bạn chơi FML rồi cũng biết, các manager phải chắt bóp từng xu một, nhiều khi vẫn ko đủ và phải bán trụ cột đi, nay những ng` giỏi quản lý tài chính (theo ý kiến của bạn) lại quản lý các CLB giàu có, lại mua hết những cầu thủ khá trở lên, sẽ tạo thành sự phân cấp rõ rệt trong FML, nơi vốn đã có sự khác biệt nữa newbie và những manager kỳ cựu. Sự phân cấp cũng sẽ khiến có nhiều tiêu cực xảy ra, như calciopoli ngoài đời vậy
    Bạn nói "các gamer sẽ phải qua 1 thời gian thử thách", vậy thời gian đó là bao lâu, và các manager quản lý các CLB lớn sẽ quản lý trong bao lâu? Các manager khác sẽ phải tiếp tục bị thử thách trong bao lâu nữa để đc quản lý CLB yêu thik của họ?
    Ý tưởng của bạn cũng có ý hay, nhưng nó ko hợp lý khi số lượng các CLB quá hạn chế so với số ng` chơi
    Còn về các topic, bạn chỉ cần xem trong này là đủ http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=7197 (dạo này có nhiều ng` vẫn chơi mà ko update tình hình cho anh em )

Số bài viết
    1,696
    FML đã đóng cửa bản chơi thử từ tuần trước , bi h ai muốn chơi thì phải đóng tiền và có thể nói là 100% anh em 4rum fm-vn ko ai chơi nữa nên ko có j để nói nữa !!

retired ... !!

Số bài viết
    21
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dirty_boy0712 Bài viết
    Nếu bạn có ý tưởng sao ko đóng góp đến SEGA, chứ FM-VN có phải là đơn vị xây dựng FML đâu Hồi mình chơi đã có 9 server rồi, lâu nay ko chơi nên ko biết thế nào.
    Còn ý tưởng quản lý các CLB lớn:
    SI đã có FM để quản lý các CLB đó, nay FML cũng làm vậy thì hóa ra FML chỉ là bản mở rộng của FM thôi sao
    thêm nữa, nếu quản lý các CLB lớn, bạn ko chỉ có các cầu thủ giỏi mà vấn đề tài chính cũng nhẹ nhàng hơn. Nếu bạn chơi FML rồi cũng biết, các manager phải chắt bóp từng xu một, nhiều khi vẫn ko đủ và phải bán trụ cột đi, nay những ng` giỏi quản lý tài chính (theo ý kiến của bạn) lại quản lý các CLB giàu có, lại mua hết những cầu thủ khá trở lên, sẽ tạo thành sự phân cấp rõ rệt trong FML, nơi vốn đã có sự khác biệt nữa newbie và những manager kỳ cựu. Sự phân cấp cũng sẽ khiến có nhiều tiêu cực xảy ra, như calciopoli ngoài đời vậy
    Bạn nói "các gamer sẽ phải qua 1 thời gian thử thách", vậy thời gian đó là bao lâu, và các manager quản lý các CLB lớn sẽ quản lý trong bao lâu? Các manager khác sẽ phải tiếp tục bị thử thách trong bao lâu nữa để đc quản lý CLB yêu thik của họ?
    Ý tưởng của bạn cũng có ý hay, nhưng nó ko hợp lý khi số lượng các CLB quá hạn chế so với số ng` chơi
    Còn về các topic, bạn chỉ cần xem trong này là đủ http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=7197 (dạo này có nhiều ng` vẫn chơi mà ko update tình hình cho anh em )
    uhm,bạn nói đúng. Cái ý tưởng xây dựng một thế giới bóng đá ảo giống thế giới bên ngoài đến từng chi tiết nhỏ nhặt nhất chỉ là ý tưởng CƠ BẢN ban đầu. Mình còn vô số ý kiến đóng góp khác nữa để nó mang tính khả thi cao hơn,dễ thực hiện hơn.Mình chỉ xuât phát mong muốn của bản thân ( và có lẽ là nhiều gamer yêu thích game Quản lí bóng đá khác nữa:được dẫn dắt CLB mà mình yêu thích-thậm chí là trở thành Chủ tích CLB đó nếu như SEGA bán toàn bộ hoặc cổ phiếu CLB ảo đó).

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới