PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Học cách nói chuyện với con gái

vangtoiga
04-12-2010, 09:33 AM
Dạo này đang bị chê là nói chuyện chán, đang muốn thay đổi.

Làm sao để nói chuyện có duyên hơn, làm sao để nói chuyện mà con gái thấy hứng thú thích thú chứ ko có cảm giác mệt mỏi nhỉ.

Nhờ các bậc tiền bối đi trc giúp đỡ. :huhu:

Jose Mourinho
04-12-2010, 09:44 AM
Dạo này đang bị chê là nói chuyện chán, đang muốn thay đổi.

Làm sao để nói chuyện có duyên hơn, làm sao để nói chuyện mà con gái thấy hứng thú thích thú chứ ko có cảm giác mệt mỏi nhỉ.

Nhờ các bậc tiền bối đi trc giúp đỡ. :huhu:

đừng biến mình thành người nói cho con gái nghe, hãy biến mình thành người mà con gái muốn nói cho nghe :hut:

vangtoiga
04-12-2010, 09:46 AM
nói thì dễ làm thì khó. Con gái lúc nào cũng muốn nghe rồi mà mình ko đáp ứng đc :huhu:

Nhiều khi ko có chuyện gì để nói thì làm sao :huhu:

mymylove
04-12-2010, 09:47 AM
Thì hỏi xem em nó có thích Origami ko :">

Jose Mourinho
04-12-2010, 09:49 AM
nói thì dễ làm thì khó. Con gái lúc nào cũng muốn nghe rồi mà mình ko đáp ứng đc :huhu:

Nhiều khi ko có chuyện gì để nói thì làm sao :huhu:

Ko còn gì để nói thì ôm chặt, thơm cho phát là xong :D, con gái ko phải lúc nào cũng thích nghe đâu, đứa nào cũng thích nghe nịnh nhưng lúc nào cũng thích thì vứt cha nó đi gà a.

Gunner2012
04-12-2010, 09:49 AM
Em thấy cứ nói nhiều là sẽ quen thôi :huhu: Chứ cái này làm gì có kinh nghiệm được :huhu:

supercow
04-12-2010, 09:51 AM
cứ là chình mình thôi đừng thay đổi những điều làm nên con ng mình :huhu:

vangtoiga
04-12-2010, 09:51 AM
Ko còn gì để nói thì ôm chặt, thơm cho phát là xong , con gái ko phải lúc nào cũng thích nghe đâu, đứa nào cũng thích nghe nịnh nhưng lúc nào cũng thích thì vứt cha nó đi gà a.

khổ đang ở xa, muốn ôm rồi thơm lắm mà ko đc :huhu:

mấy lần định dập máy trc mà toàn end up cãi nhau :huhu:

vangtoiga
04-12-2010, 09:52 AM
Thực ra ng ta cũng ko nói rõ chủ đề gì để mình biết mà bắt chuyện toàn kiểu, bắt mình phải nói trc. Ko nói là boring:huhu:

Jose Mourinho
04-12-2010, 09:54 AM
Thực ra ng ta cũng ko nói rõ chủ đề gì để mình biết mà bắt chuyện toàn kiểu, bắt mình phải nói trc. Ko nói là boring:huhu:

Các cụ toàn dạy lấy vợ xong nó nói cả ngày ko chịu được, gà được em ko nói gì, sướng thế còn đòi hỏi gì nữa =)))

vangtoiga
04-12-2010, 09:56 AM
ko nói gì mà lúc nào cũng expect mình entertain, nên mới hỏi nc sao để e ý thấy có hứng thú chứ :huhu:

Mấy lần trc đã thử rồi nhưng có vẻ nói hơi lảm nhảm quá mà chả vui gì hết, thành ra ko dám nói nữa :huhu: , đang cố mà sao khó quá

mrspecial
04-12-2010, 09:58 AM
Nói chuyện qua điện thoại khó lắm, nhiều lúc chả biết nói gì, 2 đứa im lặng mất 1 lúc :-( Tốt nhất là nên thưa thớt, thoang thoảng hoa nhài thôi :-(

T-Pain
04-12-2010, 09:59 AM
Sao gà bảo dứt tình luôn rồi :huhu:

Jose Mourinho
04-12-2010, 10:00 AM
ko nói gì mà lúc nào cũng expect mình entertain, nên mới hỏi nc sao để e ý thấy có hứng thú chứ :huhu:

Mấy lần trc đã thử rồi nhưng có vẻ nói hơi lảm nhảm quá mà chả vui gì hết, thành ra ko dám nói nữa :huhu: , đang cố mà sao khó quá

Thế này nhá, nếu muốn nói chuyện lâu dài, hãy chat chứ đừng gọi dt:
- Tốn tiền
- Ko có thời gian suy nghĩ cũng như google tài liệu để nói
Còn nếu đã xác định gọi dt ấy, thì nên bảo nhớ em, yêu em bla bla....muốn hát cho em nghe. Xong hát cho em nghe vài bài, hát xong nhẹ nhàng tình cảm tỏ ra đầy cảm xúc nói anh....yêu...em
thế xong cúp máy, ko cần nói nhiều nữa :lol:

vangtoiga
04-12-2010, 10:00 AM
Nói chuyện qua điện thoại khó lắm, nhiều lúc chả biết nói gì, 2 đứa im lặng mất 1 lúc :-( Tốt nhất là nên thưa thớt, thoang thoảng hoa nhài thôi :-(

công nhận spec nói chuẩn.

Cơ mà dập máy sớm cũng ko xong đâu, phải nói gãi đúng chỗ ngứa xong ng ta mới cho mình đi :huhu:

vangtoiga
04-12-2010, 10:15 AM
mà con gái trẻ con thì làm sao bây h:huhu:

partyvn
04-12-2010, 10:24 AM
chán thì thôi, xoắn làm gì nữa :-(
xong lượt đi sân mỹ đình rồi ta chuyển qua hàng đẫy đá lượt về cũng có sao :-( bỏ đi :-(

T-Pain
04-12-2010, 10:26 AM
Con gái trẻ con khó chiều lắm,toàn làm nũng mình :huhu:

kunguyenqt
04-12-2010, 10:30 AM
Nàng toàn hiểu mình nên nói chuyện cũng dễ :kk:

meotamthe_dethuong
04-12-2010, 03:05 PM
gà cứ lo xa, 4rum toàn cao thủ ko mà, gà thử liên lạc với các cao thủ như !, cá basa, G núp, vaness... để học hỏi kinh nghiệm :kk: :kk:

johnnytran
04-12-2010, 03:37 PM
Mua quyển Biết tất mọi chuyện trong thiên hạ về, đọc xong chịu khó lưu lại 1 tí trong đầu, nói chuyện với nàng thì giở bài ra. VD "Em biết tại sao người ta uống bia uống rượu lại hay cụng chén không?" -> tất nhiên là 30 đời nữa em cũng không biết -> kể câu chuyện ấy ra, xong cũng mất đến cả mấy phút rồi, lúc ấy mà nàng chưa nghĩ ra chuyện gì để nói tiếp thì mình cũng có vài thứ để nói rồi :kk:
Trường hợp phía trên là hồi xưa mới quen nhau ít chuyện tâm sự thôi, giờ á toàn bị tranh nói, mình ngồi nghe với ừ à đã hết tối rồi =)))

Việt Khuê
04-12-2010, 03:43 PM
Quan trọng là bác có tự tin khi đối diện với các bạn nữ hay không.Tự tin thì ăn nói trôi chảy,chém đủ mọi ch trên trời dưới bể.Ngược lại,không tự tin,ăn nói ấp úng thì cả thư viện bách khoa trong đầu cũng ko nói ra đc.Nắm bắt đc tâm lý khó lắm.Cứ thao thao bất tuyệt về chủ đề nàng ko thích thì cũng chẳng ghi đc điểm nào :kk:

vangtoiga
04-12-2010, 06:20 PM
tự tin thì chắc là có.

Nhưng nhiều khi nói nhiều chủ đề mà con gái ko thích là dễ đổ bể mang tiếng lảm nhảm :huhu:

Mà con gái làm nũng cũng chịu chả biết làm sao nữa:huhu:

mrspecial
04-12-2010, 06:29 PM
mà con gái trẻ con thì làm sao bây h:huhu:

Trẻ con thích chơi xếp hình lắm đấy :domat:

DNV
04-12-2010, 06:37 PM
tự tin thì chắc là có.

Nhưng nhiều khi nói nhiều chủ đề mà con gái ko thích là dễ đổ bể mang tiếng lảm nhảm :huhu:

thằng bạn mình bữa học ném tạ bị nói ngọng, nó bảo: "Tạ nủng (nũng) nên nó nổ" :huhu: ngọn n-> l cầm bom chọi là đc gà \m/ lần sau gái hết dám nũng \m/

mymylove
04-12-2010, 07:48 PM
cho hỏi ngoài lề tí, tần suất chat chit nc điện thoại của gà với e ý như nào :))

johnnytran
04-12-2010, 08:11 PM
tự tin thì chắc là có.

Trẻ con thích chơi xếp hình lắm đấy :domat:

2 comment hợp nhau, chuẩn không cần chỉnh =)) ))))))))))

vangtoiga
04-12-2010, 08:27 PM
@mml: chắc vì nc nhiều quá có khi cũng đâm ra nhanh chán, tần suất bao lâ ulà đc nhỉ:huhu:

B52
04-12-2010, 08:33 PM

Theo kinh nghiệm của anh, em nên tập trung chủ đề nào đấy mà bạn gái thấy thú vị. tìm hiểu xem nó thích vấn đề gì. xoáy vào đấy, gãi đúng chỗ ngứa... vừa có thêm chuyện để nói vừa làm nó muốn nói...mỗi lần trước khi bai bai lại để lại cho nó chút gì luyến tiếc chưa nói xong ấy thì lần sau mình gọi nó mới mong mới đợi muốn nói. tóm lại rất khó để học cách ...tán gái nhưng cứ thực hành rồi quen...mà đã xác định chém, vì ko phải chủ đề nào mình cũng thông thạo...nên chém thôi, chém cũng phải có cơ sở ,nên tốt nhất nên chuẩn bị kỹ trước khi nói chuyện với em... chứ ngày nào cũng hỏi thăm..chán lắm..tốt nhất là xúc tiến...rủ em đi xem film, an ngoài...về nhà bonus thêm điên thoại chat chit...tấn công ko ngừng nghỉ ..tầm 1 tuần thì nghỉ ..chờ nó gọi ...vì nếu thành công thế nào nó cũng mong , muốn dc nói chuyện với mình. Tóm lại tấn công thì liên tục...rồi lại té ...nó hỏi thì bảo bận việc gì đó mà nghĩ ra cái việc gì để nó có thể giúp mình ấy, thế là lại càng có lý do nói chuyện. Nói với con gái ko nên nói thật hết , cứ 50-50 chém chết thì thôi.
kinh nghiệm anh có nhưng anh ko biết diễn đạt sao cho hết dc. chúc chú ...may mắn...anh đang luyện Tiếng Anh tán gái tây mà khó quá :((

baokhanhvl89
04-12-2010, 09:12 PM
@mml: chắc vì nc nhiều quá có khi cũng đâm ra nhanh chán, tần suất bao lâ ulà đc nhỉ:huhu:

1 ngày 1 lần nếu mới wen và giảm từ từ theo thời gian :))
nên nói chuyện gì e nó khoái chẳng hạn : ca sĩ a chụp ảnh xxx , diễn viên b có người iu mới , thời trang , du lịch .... :daudau:
Lâu lâu chán thì chuyển wa nói về những đứa bạn mà cả 2 đều wen, con gái đặc biệt khoái nói chuyện thiên hạ :kk:
chống chỉ định nói chuyện ăn chơi với các e ham học và nói chuyện học hành với những e đú :kk:

Kinh nghiệm bản thân , xin đừng ném đá :daudau:

vangtoiga
04-12-2010, 09:17 PM
1 ngày 1 lần nếu mới wen và giảm từ từ theo thời gian :))
nên nói chuyện gì e nó khoái chẳng hạn : ca sĩ a chụp ảnh xxx , diễn viên b có người iu mới , thời trang , du lịch .... :daudau:
Lâu lâu chán thì chuyển wa nói về những đứa bạn mà cả 2 đều wen, con gái đặc biệt khoái nói chuyện thiên hạ :kk:
chống chỉ định nói chuyện ăn chơi với các e ham học và nói chuyện học hành với những e đú :kk:

Kinh nghiệm bản thân , xin đừng ném đá :daudau:

nói mấy chuyện đấy với e này ko ăn thua đâu:huhu:, đã từng thử chắc là tại mình ko biết nc 1 cách cuốn hút:huhu:

hoachuoi
05-12-2010, 01:23 AM
tiếp xúc với 1 đứa con gái,mình sẽ biết ngay là nó có cho mình cơ hội hay ko. nếu nó cho mình cơ hội thì hãy tiến,mà tiến kiểu gì cũng ăn ( ăn nhiều hay ăn ít phụ thuộc vào bạn). còn nếu nó mà ko thích, ko cho mình cơ hội thì nên té sớm, ko kiểu gì mình cũng bị thiệt.
bonus: ko bao giờ phải tổn thương vì con gái!

DNV
05-12-2010, 01:31 AM
khó nhất là cái bước làm quen :huhu:

Sheva2nd
05-12-2010, 06:09 AM
Học cách nói chuyện với con gái làm gì :daudau:
nói chuyện với đàn ông chả phải hay hơn :daudau:
"Chỉ có đàn ông mới đem lại hạnh phúc cho nhau" :a29:

Skrtel
05-12-2010, 06:39 AM
chuẩn lun :a03:
chỉ có đàn ông mới đem lại hp cho nhau :)

DNV
05-12-2010, 06:47 AM
sặc 2 tên này đang gay hoá fmvn àh :-l ban gấp đê :-( :huhu:

meotamthe_dethuong
05-12-2010, 02:19 PM
Gà à, đối với bạn gái thì ko cần phải ngày nào lúc nào cũng nói chuyện với nhau thì mới tốt đâu, nói chuyện nhìu quá dễ dẫn đến nhàm chán . hết chuyện nói :)) mèo nghĩ gà nên chuyển sang chế độ tin nhắn với bạn gái đi :)) giảm call thường xuyên mà còn giữ đc tình cảm, con gái thì đa phần đều thik nhắn tin :))

nguyenma
05-12-2010, 03:18 PM
chuẩn đấy. có khi giảm nói chuyện đi lại hay :)

partyvn
05-12-2010, 03:30 PM
tiếp xúc với 1 đứa con gái,mình sẽ biết ngay là nó có cho mình cơ hội hay ko. nếu nó cho mình cơ hội thì hãy tiến,mà tiến kiểu gì cũng ăn ( ăn nhiều hay ăn ít phụ thuộc vào bạn). còn nếu nó mà ko thích, ko cho mình cơ hội thì nên té sớm, ko kiểu gì mình cũng bị thiệt.

Ở đây là gà nc với người yêu cơ mà =))) có phải mới làm quen đâu, mày lại đang tán tỉnh con nào nên mới nói thế này phải không =)))
mà ăn là ăn, mà không ăn là nghỉ :-( ăn ít là thế nào :-( ăn nhiều là thế nào :-(

PS : sao lại có cái bonus như thế này hả mày =))) tao buồn đấy =)))

Việt Khuê
06-12-2010, 03:31 PM
Biết người biết ta thì trăm trận thắng đến 99 rồi :)

DNV
06-12-2010, 03:44 PM
Biết người biết ta thì trăm trận thắng đến 99 rồi :)
ặc, blv vn có khác :mocmui: bẻ luôn thành ngữ :mocmui:

mymylove
06-12-2010, 06:44 PM
Gà ở xa thì chếch sát đi :">

benbinbonbd
06-12-2010, 06:55 PM
chỉ 2 chữ cho bác,đó là "mặt dày"

meotamthe_dethuong
06-12-2010, 07:11 PM
Chếch sát là j` vậy mml :-? mèo ko hỉu tiếng Lào đâu, đề nghị xài Việt lít đi #:-s

Gunner2012
06-12-2010, 07:33 PM

Pạt ti =)))

Chếch sát là gì anh mml :daudau:

lê gô lát 890
06-12-2010, 07:51 PM
dùng gậy đánh cho to bụng luôn lúc ấy xem ai cần nói chuyện với ai :">

dirty_boy0712
06-12-2010, 08:28 PM
Chếch sát là j` vậy mml :-? mèo ko hỉu tiếng Lào đâu, đề nghị xài Việt lít đi #:-s

Pạt ti =)))

Chếch sát là gì anh mml :daudau:
đọc lái đi :haha: .

nguyenma
06-12-2010, 09:19 PM

lê gô núp :X:X:X:X:X
\m/

chỉ 2 chữ cho bác,đó là "mặt dày"

còn ông này nói thế là ý gì :-s

DNV
06-12-2010, 09:22 PM
sặc chếch sát là gì mà ko biết ^:)^ bẹp với mml chếch sát hoài :mocmui:

kunguyenqt
06-12-2010, 09:23 PM
sak gun nờ học hành thế nào mà h núp vãi vậy :huhu:

DNV
06-12-2010, 09:25 PM
lê gô tẹp chai đã trở lại :huhu:

Việt Khuê
06-12-2010, 09:32 PM
Lê gô qen môn đổ vỏ ốc hay sao mà rành vậy :bimat:

partyvn
06-12-2010, 11:09 PM
đối với bạn gái thì khi nói chuyện thì cứ nói một cách tự nhiên nhất là được, đâu cần phải mỗi ngày nghĩ ra 1 câu chuyện nào đó để tán gẫu đâu, nếu 2 người có tình cảm với nhau và ở cách xa, thường xuyên gọi điện thì lúc gọi điện hãy hỏi về những việc mà bạn đó làm trong ngày, hoặc việc mà mình đã làm; để giảm bớt nhàm chán thì đôi lúc thay đổi 1 số chủ đề nào đó mà 2 người quan tâm.
Đơn giản thôi, đừng nên quá phức tạp. Đối với tình cảm chỉ cần chân thành là được :hut:

Như sách :daudau:

Cá Mập
06-12-2010, 11:17 PM
đúng topic mình cần :daudau:

cristianro7
07-12-2010, 12:26 AM
bạn Cá mập này sao nick của bạn lại đánh tiếng việt cách khoảng trắng dc vậy ???

cristianro7
07-12-2010, 12:29 AM
alo alo alo!!!! Bạn Cá Mập còn online ko ???

khucbietly
07-12-2010, 08:04 AM
kua gái là 1 nghệ thuật và người kua gái là 1 nghệ sĩ

partyvn
07-12-2010, 12:10 PM
đúng topic mình cần :daudau:

sai đối tượng :daudau: gà cần nc vs ngy :daudau:

iamkaiser
07-12-2010, 05:37 PM
Híc hôm trước em gọi điện làm quen vs 1 em. Gọi không nghe máy, gọi đi gọi lại thì đến lần thứ mười mấy ấy nó cũng chịu bắt máy:H
Sau đó không nói chuyện gì cả, cũng không tắt, em cũng không tắt, đến phút thứ ba mấy ấy, đang cầm MU FM11 em ấy hỏi : anh còn ở đó không?
Hài vãi, hỏi anh đại gia thế , em bốc phét ngay: anh thực sự muốn làm quen vs em mà:a27::a27::a27::a27:
Em í tin sái cổ nào có biết anh đăng ký 6k /60 phút:haha2::haha2::haha2::haha2::haha2:

Cá Mập
07-12-2010, 07:00 PM
alo alo alo!!!! Bạn Cá Mập còn online ko ???

Lúc đăng ký cứ viết cách ra bình thường là được mà bạn :-?

sai đối tượng :daudau: gà cần nc vs ngy :daudau:

Vậy à :daudau: thôi lượn vậy :daudau:

bangnp
07-12-2010, 07:03 PM
^ ^:)^